Vé Xe bus Ximen - Yehliu Geopark

Giá chỉ từ 516.000 ₫ -1%
511.000 ₫ / người lớn
Đặt vé ngay
Tổng đài hỗ trợ: 1900 636 732
Nhận vé trong vòng 24h qua email
Có thể đặt từ 28/11/2018
Thời gian nhận Vé/Voucher: Trong vòng 24h
Đổi trả voucher: Được phép
Xuất trình Vé/Voucher: Qua điện thoại
Hạn sử dụng: Đúng ngày đăng kí
  • Khám phá vẻ đẹp cuốn hút của cảnh quan tuyệt đẹp tại công viên địa chất Yehliu bên bờ biển, tận mắt chiêm ngưỡng hòn đá mang tên  “đầu nữ hoàng” nổi tiếng.
  • Ghé tham quan ngôi làng cổ tích Jiufen, sau đó tự tay trang trí một chiếc đèn lồng truyền thống Trung Hoa tại Shifen.
  • Đón khách và khởi hành từ ga tàu điện ngầm Ximen, ngay trung tâm Đài Bắc
  • Tận hưởng dịch vụ vận chuyển khứ hồi, thoải mái lên lịch trình cho riêng bạn (không bao gồm hướng dẫn viên).
  • Làm quen và kết bạn với các du khách trên cùng chuyến xe.

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 08:00 sáng

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 08:30 sáng

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 09:00 sáng (Xe A)

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 09:00 sáng (Xe B)

Bạn được trải nghiệm những gì?

Di chuyển nhanh chóng, dễ dàng

Bạn sẽ được thỏa thích tham quan Công viên Yehliu và các điểm tham quan quanh eo biển phía đông bắc bằng dịch vụ xe bus đưa đón. Khởi hành từ Ximen, xe sẽ đưa bạn đến công viên địa chất Yehliu (Dã Liễu) - nơi bạn sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng những cảnh quan vô cùng ngoạn mục.

Khám phá công viên địa chất Yehliu

Công viên Yehliu là công viên địa chất với những kiến tạo địa hình độc đáo nhất Đài Loan. Đến đây bạn vừa có dịp ngắm nhìn những khối đá tự nhiên hình tổ ong, hay những hình dáng lạ kỳ như "Tiên Hài" (Fairy Shoe), "Đầu Nữ Hoàng" (Queen's Head),... Hoặc các hình dáng lạ mắt như hình nấm, hình trái tim,... Tha hồ cho bạn tản bộ và chụp lại những hình ảnh thú vị nhất.

Khám phá biển Âm Dương 

Điểm dừng chân tiếp theo là biển Âm Dương, hạ nguồn của dòng Thác Vàng - Golden Waterfall. Nhiều năm về trước, nơi đây từng là trung tâm khai thác vàng và kim loại quý. Ngày nay, điểm đến này chỉ còn một khu nhà máy cũ đồ sộ cao đến 13 tầng, cùng dòng nước nhiễm ion kim loại với màu sắc độc đáo. Tất cả tạo thành một vùng nước màu xanh và vàng với tên gọi biển “Âm – Dương” nổi tiếng.

Khám phá làng cổ Cửu Phần

Một phần không thể bỏ qua của hành trình là làng cổ Cửu Phần (Jiufen). Ngôi làng với những ngôi nhà gỗ lớn với hàng lồng đèn đỏ tươi ấm áp, nương theo vách đá thanh bình. Hòa mình vào con đường nhỏ len lõi giữa những ngôi nhà ấy, bạn sẽ khám phá ra những cửa hàng, quán nước nho nhỏ, xinh xắn.

Cuối cùng, hành trình đến làng Thập Phần (Shifen). tương tự như làng Cửu Phần, Thập Phần là một ngôi làng nhỏ yên bình được xây dựng cạnh đường ray xe lửa. Điểm đặc sắc nhất ở ngôi làng này là bạn có thể tự tay vẽ những lời nguyện ước lên thiên đăng rồi thả chúng lên trời. 

Lịch trình xe buýt tuyến 8:00

  • 07:45 – Tập trung tại tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)
  • 08:00 – Bắt đầu chuyến đi đến công viên Yehliu
  • 09:00 – Đến công viên Yehliu, tham quan và chụp ảnh với các khối đá đặc biệt
  • 10:00 – Khởi hành đi biển Âm Dương - Ying Yang Sea
  • 10:50 – Đến biển Ying Yang, chụp ảnh biển, khu mỏ cũ
  • 11:10 – Khởi hành đi Thác Vàng - Golden Waterfall
  • 11:20 – Khởi hành đi làng Cửu Phần - Jiufen
  • 11:50 – Đến làng cổ Cửu Phần - Jiufen, tham quan và tự do chụp ảnh
  • 13:50 – Khởi hành đi làng Thập Phần - Shifen
  • 14:40 – Đến làng Thập Phần - Shifen, vẽ và thả thiên đăng
  • 15:40 – Khởi hành từ Shifen về lại Ximen
  • 16:45 – Về đến khu Ximen

Lịch trình xe buýt tuyến 8:30

  • 08:15 - Tập trung tại tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)
  • 08:30 - Khởi hành đi Công viên địa chất Yehliu
  • 09:30 - Đến Yehliu, dừng lại tham quan (70 phút)
  • 10:40 - Khởi hành đi biển Ying Yang
  • 11:25 - Đến biển Ying Yang + 13 Layer Remains (15 phút)
  • 11:40 - Khởi hành đi Thác Golden
  • 11:50 - Đến Thác Golden (10 phút)
  • 12:00 - Khởi hành đi Jiufen
  • 12:10 - Jiufen, dừng lại tham quan (120 phút)
  • 14:10 - Khởi hành đi thác nước Shifen
  • 15:20 - Đến thác nước Shifen, dừng lại tham quan (50 phút)
  • 15:40 - Khởi hành đến làng cổ Shifen
  • 15:50 - Đến làng cổ Shifen, dừng lại tham quan (70 phút)
  • 17:00 - Khởi hành về tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)
  • 18:00 - Đến tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)

Lịch trình xe buýt tuyến 9:00 (A và B)

  • 08:45 - Tập trung tại tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)
  • 09:00 - Khởi hành đi Công viên địa chất Yehliu
  • 10:00 - Đến Yehliu, dừng lại tham quan (70 phút)
  • 11:10 - Khởi hành đi biển Ying Yang
  • 11:55 - Đến biển Ying Yang + 13 Layer Remains (15 phút)
  • 12:10 - Khởi hành đi Thác Golden
  • 12:20 - Đến Thác Golden (10 phút)
  • 12:30 - Khởi hành đi Jiufen
  • 12:40 - Jiufen, dừng lại tham quan (120 phút)
  • 14:40 - Khởi hành đi thác nước Shifen
  • 15:20 - Đến thác nước Shifen, dừng lại tham quan (50 phút)
  • 16:10 - Khởi hành đến làng cổ Shifen
  • 16:20 - Đến làng cổ Shifen, dừng lại tham quan (70 phút)
  • 17:30 - Khởi hành về tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)
  • 18:30 - Đến tiệm bánh GaKuDen (gần lối exit số 4 của trạm Ximen)

Lịch trình, thời gian, địa điểm tham quan có thể thay đổi tùy thuộc theo thời tiết và tình hình thực tế để đảm bảo an toàn cho du khách.

Điều kiện vé

Lưu ý:

  • Quý khách vui lòng đặt trước ít nhất 7 ngày để đảm bảo có vé. 
  • Vào thứ 7, chủ nhật, các ngày lễ của Đài Loan, do điều kiện giao thông phức tạp, xe buýt sẽ không dừng ở biển Âm Dương (Ying Yang Sea), khu mỏ cũ 13 tầng, Thác Vàng
  • Xe buýt A và B khởi hành lúc 09:00 có lịch trình tương tự. Mỗi xe buýt có thể chở được 27 hành khách. Nếu bạn đi theo nhóm, bạn phải chọn cùng gói xe buýt để đảm bảo tất cả mọi người trong nhóm của bạn được ngồi cùng nhau.
  • Tháng 10: vé chỉ còn các ngày 27/10, 28/10 và từ 31/10 trở đi.

Bao gồm

  • Xe bus đưa đón khứ hồi theo lịch trình
  • Lái xe kinh nghiệm (biết tiếng Anh cơ bản)
  • Phí cao tốc và phí đậu xe
  • Bảo hiểm

Không bao gồm

  • Chi phí phát sinh trong quá trình xe đưa đón tham quan.
  • Vé tham quan Yehliu Geopark (NTD80)
  • Bữa ăn
  • Hướng dẫn viên
  • Thiên đăng (sky lantern)

Chính sách vé trẻ em

  • Hành khách từ 4 tuổi trở lên yêu cầu mua vé người lớn để đảm bảo có ghế ngồi trên xe
  • Vé trẻ sơ sinh (gồm bảo hiểm) chỉ áp dụng cho trẻ em tuổi từ 0-3 tuổi (bé sẽ ngồi trên đùi bố hoặc mẹ)

Hạn sử dụng voucher

  • Voucher chỉ có giá trị trong ngày đăng ký. Voucher quá hạn sẽ không được hoàn tiền.
  • Voucher không có giá trị chuyển nhượng hoặc quy đổi thành tiền.

Chính sách hủy

  • Không xuất hiện vào ngày đăng ký sử dụng: mất 100% giá trị voucher
  • Hoàn/Hủy/Đổi/Trả vé trong vòng 3 ngày trước ngày đăng ký sử dụng: mất 100% giá trị voucher
  • Hoàn/Hủy/Đổi/Trả vé trước ngày đăng ký sử dụng 3 ngày: mất 7% giá trị voucher

Hướng dẫn sử dụng

1. Có mặt tại điểm tập trung trước giờ đón ít nhất 15 phút.

2. Điểm tập trung: tiệm bánh GaKuDen gần Lối ra số 4 (Exit 4), trạm MRT Ximen (xem bản đồ)

3. Thời gian tập trung: 07:45 / 08:15 / 08:45 tùy theo gói lựa chọn

4. Đến đúng giờ sẽ có 1 chiếc minibus với ký hiệu KLOOK ở phía trước và bên hông (xem hình ảnh) đến đón bạn. Xuất trình voucher qua điện thoại cho tài xế để lên xe

5. Điểm lên/xuống xe tại Jiufen:

Ngày cuối tuần & ngày lễ:

  • Sẽ có điều phối giao thông vào cuối tuần và ngày lễ. Xe buýt Jiufen đón/trả khách tại bãi đậu xe số 9. Tất cả hành khách phải đi xe buýt Jiufen đến Phố Cổ Jiufen, và chỉ mất có 10 phút để đến đó. Vui lòng chuẩn bị thẻ Easycard còn ít nhất 30 Đài tệ trong thẻ, hoặc mang theo tiền mặt khoảng 30 Đài tệ (15 Đài tệ cho một chiều) để trả tiền xe buýt.

Ngày thường:

  • Xe buýt xe ngừng tại bãi xe Taiyang, chỉ mất 10-15 phút đi bộ đến phố cổ Jiufen

Lưu ý

  • Vui lòng cung cấp thông tin số passport, họ tên, ngày sinh của từng hành khách trong phần thanh toán.
  • Vui lòng đến sớm hơn giờ tập trung ít nhất 15 phút. Nếu bạn đến trễ, xe buýt sẽ không chờ trong mọi trường hợp.
  • Vào thứ 7, chủ nhật, các ngày lễ của Đài Loan, do điều kiện giao thông phức tạp, xe buýt sẽ không dừng ở biển Âm Dương (Ying Yang Sea), khu mỏ cũ 13 tầng, Thác Vàng
  • Tùy theo thời tiết và tình hình thực tế tại địa phương, xe buýt có thể thay đổi lịch trình, thời gian để đảm bảo tối đa an toàn cho du khách.
  • Nếu bạn muốn trải nghiệm thả đèn trời ở Thập Phần (Shifen), phí mua đèn là 150 Đài tệ cho đèn lồng 1 màu và 200 TWD cho đèn lồng nhiều màu
  • Bạn phải đến điểm tập trung đúng giờ. Nếu bạn đến trễ, xe buýt sẽ không đợi bạn
Giá chỉ từ 516.000 ₫ -1%
511.000 ₫ / người lớn
ĐẶT VÉ NGAY
Tổng đài hỗ trợ: 1900 636 732
Nhận vé trong vòng 24h qua email
Có thể đặt từ 28/11/2018

Tại sao đặt vé với Đi Vui

  • Đi vui cam kết chính sách giá tốt nhất! Hoàn tiền chênh lệch nếu phát hiện giá rẻ hơn!

  • Thanh toán bằng tiền việt, không mất phí chuyển đổi ngoại tệ

  • Chuyên viên người Việt, hỗ trợ tư vấn qua điện thoại, chat, email, zalo...