Giá chỉ từ 554.137 ₫ -3%
539.000 ₫ / người lớn

Giá chỉ từ 554.137 ₫ -3%
539.000 ₫ / người lớn

Vé Xe bus Ximen - Yehliu Geopark

0 đánh giá

Thông tin chính

Thời gian nhận Vé/Voucher
Trong vòng 24h
Đổi trả voucher
Được phép
Xuất trình Vé/Voucher
Qua điện thoại
Hạn sử dụng
Đúng ngày đăng kí

Lưu ý:

  • Vé Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 09:00 sáng hết chỗ đến hết tháng 4.
  • Quý khách vui lòng đặt trước ít nhất 7 ngày để đảm bảo có vé. 
  • Giá vé cho người lớn và trẻ em như nhau, không có chính sách vé áp dụng riêng cho trẻ em (kể cả trẻ em dưới 2 tuổi)

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 08:00 sáng

Xe bus Ximen - Yehliu khởi hành lúc 09:00 sáng

Tổng quan

Không còn lo lắng vì giá taxi đắt đỏ hay những chiếc xe buýt chật chội, bạn hoàn toàn có thể tận hưởng sự thuận tiện khi đến khám phá Công viên Yehliu, Jiufen và Shifen trên bờ biển xinh đẹp phía đông bắc Đài Loan với xe bus hiện đại đưa đón hàng ngày từ khu phố Ximen. Đây là cách thuận tiện nhất để đến Yehliu và các điểm tham quan xung quanh như Jiufen và Shifen.

Điểm nổi bật

  • Khám phá vẻ đẹp cuốn hút của cảnh quan tuyệt đẹp tại công viên địa chất Yehliu bên bờ biển, tận mắt chiêm ngưỡng hòn đá mang tên  “đầu nữ hoàng” nổi tiếng.
  • Ghé tham quan ngôi làng cổ tích Jiufen, sau đó tự tay trang trí một chiếc đèn lồng truyền thống Trung Hoa tại Shifen.
  • Đón khách và khởi hành từ ga tàu điện ngầm Ximen, ngay trung tâm Đài Bắc
  • Tận hưởng dịch vụ vận chuyển khứ hồi, thoải mái lên lịch trình cho riêng bạn (không bao gồm hướng dẫn viên).
  • Làm quen và kết bạn với các du khách trên cùng chuyến xe.

Bạn được trải nghiệm những gì?

Di chuyển nhanh chóng, dễ dàng

Bạn sẽ được thỏa thích tham quan Công viên Yehliu và các điểm tham quan quanh eo biển phía đông bắc bằng dịch vụ xe bus đưa đón. Khởi hành từ Ximen, xe sẽ đưa bạn đến công viên địa chất Yehliu (Dã Liễu) - nơi bạn sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng những cảnh quan vô cùng ngoạn mục.

Khám phá công viên địa chất Yehliu

Công viên Yehliu là công viên địa chất với những kiến tạo địa hình độc đáo nhất Đài Loan. Đến đây bạn vừa có dịp ngắm nhìn những khối đá tự nhiên hình tổ ong, hay những hình dáng lạ kỳ như "Tiên Hài" (Fairy Shoe), "Đầu Nữ Hoàng" (Queen's Head),... Hoặc các hình dáng lạ mắt như hình nấm, hình trái tim,... Tha hồ cho bạn tản bộ và chụp lại những hình ảnh thú vị nhất.

Khám phá biển Âm Dương 

Điểm dừng chân tiếp theo là biển Âm Dương, hạ nguồn của dòng Thác Vàng - Golden Waterfall. Nhiều năm về trước, nơi đây từng là trung tâm khai thác vàng và kim loại quý. Ngày nay, điểm đến này chỉ còn một khu nhà máy cũ đồ sộ cao đến 13 tầng, cùng dòng nước nhiễm ion kim loại với màu sắc độc đáo. Tất cả tạo thành một vùng nước màu xanh và vàng với tên gọi biển “Âm – Dương” nổi tiếng.

Khám phá làng cổ Cửu Phần

Một phần không thể bỏ qua của hành trình là làng cổ Cửu Phần (Jiufen). Ngôi làng với những ngôi nhà gỗ lớn với hàng lồng đèn đỏ tươi ấm áp, nương theo vách đá thanh bình. Hòa mình vào con đường nhỏ len lõi giữa những ngôi nhà ấy, bạn sẽ khám phá ra những cửa hàng, quán nước nho nhỏ, xinh xắn.

Cuối cùng, hành trình đến làng Thập Phần (Shifen). tương tự như làng Cửu Phần, Thập Phần là một ngôi làng nhỏ yên bình được xây dựng cạnh đường ray xe lửa. Điểm đặc sắc nhất ở ngôi làng này là bạn có thể tự tay vẽ những lời nguyện ước lên thiên đăng rồi thả chúng lên trời. 

Lịch trình xe buýt tuyến 8:00

  • 07:45 – Đón khách tại cửa Exit 4 ga tàu điện ngầm Ximen
  • 08:00 – Bắt đầu chuyến đi đến công viên Yehliu
  • 09:00 – Đến công viên Yehliu, tham quan và chụp ảnh với các khối đá đặc biệt
  • 10:00 – Khởi hành đi biển Âm Dương - Ying Yang Sea
  • 10:50 – Đến biển Ying Yang, chụp ảnh biển, khu mỏ cũ
  • 11:10 – Khởi hành đi Thác Vàng - Golden Waterfall
  • 11:20 – Khởi hành đi làng Cửu Phần - Jiufen
  • 11:50 – Đến làng cổ Cửu Phần - Jiufen, tham quan và tự do chụp ảnh
  • 13:50 – Khởi hành đi làng Thập Phần - Shifen
  • 14:40 – Đến làng Thập Phần - Shifen, vẽ và thả thiên đăng
  • 15:40 – Khởi hành từ Shifen về lại Ximen
  • 16:45 – Về đến khu Ximen

Xe khởi hành vào thứ Hai, thứ Ba, thứ Tư, thứ Bảy và Chủ Nhật hàng tuần, lịch trình từng điểm có thể thay đổi tùy thuộc vào thời tiết, tình hình giao thông và các vấn đề tại địa phương để đảm bảo an toàn cho du khách. Vào thứ 7, chủ nhật, các ngày lễ của Đài Loan, do điều kiện giao thông phức tạp, xe buýt sẽ không dừng ở biển Âm Dương (Ying Yang Sea), khu mỏ cũ 13 tầng, Thác Vàng

Lịch trình xe buýt tuyến 9:00

  • 08:45 – Đón khách tại cửa Exit 4 ga tàu điện ngầm Ximen
  • 09:00 – Bắt đầu chuyến đi đến công viên Yehliu 
  • 10:00 – Đến công viên Yehliu, tham quan và chụp ảnh với các khối đá đặc biệt
  • 11:00 – Khởi hành đi biển Âm Dương - Ying Yang Sea
  • 11:50 – Đến biển Ying Yang, chụp ảnh biển, khu mỏ cũ
  • 12:10 – Khởi hành đi Thác Vàng - Golden Waterfall
  • 12:30 – Khởi hành đi làng Cửu Phần - Jiufen
  • 12:50 – Đến làng cổ Cửu Phần - Jiufen, tham quan và tự do chụp ảnh
  • 14:50 – Khởi hành đi làng Thập Phần - Shifen
  • 15:40 – Đến làng Thập Phần - Shifen, vẽ và thả thiên đăng
  • 16:40 – Khởi hành từ Shifen về lại Ximen
  • 17:45 – Về đến khu Ximen

Xe khởi hành từ thứ Hai đến thứ Sáu hàng tuần, lịch trình từng điểm có thể thay đổi tùy thuộc vào thời tiết, tình hình giao thông và các vấn đề tại địa phương để đảm bảo an toàn cho du khách. Vào thứ 7, chủ nhật, các ngày lễ của Đài Loan, do điều kiện giao thông phức tạp, xe buýt sẽ không dừng ở biển Âm Dương (Ying Yang Sea), khu mỏ cũ 13 tầng, Thác Vàng

Điều kiện vé

Bao gồm

  • Xe bus đưa đón khứ hồi từ Ximen -> Yehliu -> Biển Ying Yang -> Khu hầm mỏ 13 tầng -> Thác Vàng -> Cửu Phần (Jiufen) -> Thập Phần (Shifen) -> Ximen
  • Lái xe kinh nghiệm (biết tiếng Anh cơ bản)
  • Phí cao tốc và phí đậu xe
  • Bảo hiểm

Không bao gồm

  • Chi phí phát sinh trong quá trình xe đưa đón tham quan.

Chính sách vé trẻ em

  • Trẻ em ngồi cùng ghế với người lớn sẽ được miễn phí
  • Trẻ em ngồi riêng ghế, dù bao nhiêu tuổi cũng tính bằng giá với người lớn

Chính sách hủy

  • Hủy vé trong vòng 72 giờ trước ngày tham quan: mất 100% giá trị voucher
  • Hủy vé trước ngày tham quan ít nhất 72 giờ: mất 7% giá trị voucher

Hướng dẫn sử dụng

Địa điểm tập trung 

  • Tập trung tại: Lối ra số 4 (Exit 4), trạm MRT Ximen (xem bản đồ)

Thời gian sử dụng

Chuyến 08:00 sáng

  • Thời gian tập trung: chọn một trong hai khung giờ 7:45 (sáng) 
  • Thời gian khởi hành: 08:00 - thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ bảy, chủ nhật hàng tuần

Chuyến 09:00 sáng

  • Thời gian tập trung: chọn một trong hai khung giờ 8:45 (sáng) 
  • Thời gian khởi hành: 09:00 - từ thứ hai đến thứ sáu mỗi tuần

Hướng dẫn sử dụng voucher

  • Đến đúng giờ sẽ có 1 chiếc minibus với ký hiệu KLOOK ở phía trước và bên hông (xem hình ảnh) đến đón bạn.
  • Xuất trình voucher qua điện thoại cho tài xế để lên xe

Địa điểm lên/ xuống xe

XIMEN

  • Trạm khởi hành: lối ra số 4 (Exit 4), trạm MRT Ximen

JIUFEN

  • Xe buýt dừng lại tại Bãi đỗ xe Taiyang (xem bản đồ). Bạn có thể trở lại xe buýt để nghỉ ngơi nếu cần, nhưng xin lưu ý rằng máy lạnh sẽ không hoạt động do Quy định Bảo vệ Môi trường của Đài Loan.

SHIFEN

  • Xe bus sẽ đưa bạn đến vị trí tham quan sau đó do kẹt xe, bus sẽ về bến đậu.
  • Sau khi tham quan, vui lòng kiểm tra bản đồ ở đây để đi đến điểm tập trung.
  • Xin vui lòng tiến hành quay trở lại điểm lên xe trước giờ tập trung ít nhất 10 phút.

Lưu ý

  • Vui lòng cung cấp thông tin số passport, họ tên, ngày sinh của từng hành khách trong phần thanh toán.
  • Vui lòng đến sớm hơn giờ tập trung ít nhất 15 phút. Nếu bạn đến trễ, xe buýt sẽ không chờ trong mọi trường hợp.
  • Voucher chỉ có giá trị trong ngày đăng ký. Voucher quá hạn sẽ không được hoàn tiền.
  • Voucher không có giá trị chuyển nhượng hoặc quy đổi thành tiền.
  • Giá vé cho người lớn và trẻ em như nhau, không có chính sách vé áp dụng riêng cho trẻ em.
  • Vào thứ 7, chủ nhật, các ngày lễ của Đài Loan, do điều kiện giao thông phức tạp, xe buýt sẽ không dừng ở biển Âm Dương (Ying Yang Sea), khu mỏ cũ 13 tầng, Thác Vàng
  • Tùy theo thời tiết và tình hình thực tế tại địa phương, xe buýt có thể thay đổi lịch trình, thời gian để đảm bảo tối đa an toàn cho du khách.

TỰ TIN ĐẶT VÉ CÙNG ĐIVUI

  • Vé chính hãng, nguồn gốc rõ ràng

    Hoàn tiền 100% nếu không sử dụng được. Nhận vé trong vòng tối đa là 24h.

  • Chất lượng nhà tổ chức được đảm bảo

    Các hoạt động du lịch được chọn lọc từ các nhà tổ chức uy tín. ĐI VUI sẽ và luôn đảm bảo quyền lợi chính đáng của khách hàng đối với nhà cung cấp.

  • Tư vấn miễn phí, hỗ trợ trong suốt chuyến đi

    Tư vấn lịch trình? Lạc đường, trục trặc với nhà tổ chức? 365 ngày kể cả Lễ, Tết hay cuối tuần, ĐI VUI luôn sẵn sàng.